SITE DU PARTI MDR - SITE Y'ISHYAKA - ISHYAKA, ISHYAKA, ISHYAKA NYINE. ISHYAKA RIHARANIRA DEMOKARASI MURI REPUBULIKA.
Obtenez 1000 visiteurs rapidement !
Obtenez 1000 visiteurs rapidement !
Outils webmasters Compteur Chat Forum Sondage Découverte Référeur


M'inscrire M'inscrire Me connecter Me connecter Mot de passe oublié Mot de passe oublié Retour au forum Retour au forum



  Pages: 1
Poster un nouveau message Répondre au message
Auteur Message
   Trier par date décroissante
Bayigamba
France
Posté le:
15/6/2003 16:00
Sujet du message:
Iseswa rya mdr rihishe iki?
Répondre            
 
Nyamuna murashishoze...Iseswa rya MDR abenshi bagereka k'ubwoba bw'amatora FPR irimo ikoresha mu Rwanda, burya ngo iyo sano siyo ya hafi.

Impamvu nyakuri kandi iteye incyecye FPR ngo n'ikibazo cy'ubwicanyi yakoze n'amadosiye umurundo arebana nabyo kandi ashyira mu majwi agoroye uruhare rwa Kagame n'ibikomerezwa byinshi bya FPR. Urukiko rwa Arusha ngo ruracecetse gusa ariko rwicaye ku bimenyetso simusiga by'ubwicanyi bwakoranwe ubuhanga na FPR mu Rwanda hose. Wa mu juje w'umufaransa na we ni uko. Ndetse ngo na kiliziya gatorika yaba iri hafi guturika ikaririra abayo.

Umunsi ubwicanyi bwa FPR bwatangiye kuvugwa ku rwego rw'ubucamanza
birumvikana ko amahirwe ya FPR yo guhanyanyaza ku rubuga rwa politiki azagabanuka cyane. Dore ko imiryango iharanira uburenganzira bwa muntu ndetse n'abanyarwanda benshi bazatangira gusaba ko FPR iseswa ku mugaragaro igasanga CDR na MRNDD.


Ibi rero inyandyenge za FPR zabibonye cyera. Gusesa MRD ngo byaba bigamije cyane kuyobya uburari. Ikindi kandi ngo birashoboka ko FPR ihindura izina muri iyi minsi maze ikaziyandikisha ku irindi sura mbese nkuko yahinduye izina ry'ingabo zayo.. n'ubwo bwose izina rishya ryanze gufata!!

Abenshi basanga FPR izareka Twagiramungu akiyamamaza kuko aribyo bizaha crédibilité amatora yayo Kagame azi neza déjà 100% ibizayatorokamo. Kagame yarabyivugiye si muhimbira. Kandi rero Twagiramungu arakenewe na none mu gufobya ibwicanyi bwakozwe na FPR. Participation ye izaba ikimenyetso cyo kwemera ku mugaragara iseswa za MDR n'impamvu zatanzwe mu gihe gupiganwa na FPR bivuga ko ayibona nka adversaire politique authentique. Yigeze kwivugira ko FPR yishe hafi 300.000 by'abanyarwanda. Ni byiza ko abo azasiga inyuma bakomeza gukomoza kuri ampleur z'ubwicanyi bwa FPR. Ni byiza ko abanyarwanda tutibagirwa ko ari devoir civique kwerekana ku mugaragaro amarorerwa FPR yakoze kandi tugasaba nta kuzuyuza abicanyi ruharwa bari muri FPR bakwiye gufatwa bagahanwa, kandi uruhare rw'ishyaka ryabo na rwo rugasobanuka.

Bayigamba










 

Poster un nouveau message Répondre au message
  Pages: 1

M'inscrire M'inscrire Me connecter Me connecter Mot de passe oublié Mot de passe oublié Retour au forum Retour au forum