SITE DU PARTI MDR - SITE Y'ISHYAKA - ISHYAKA, ISHYAKA, ISHYAKA NYINE. ISHYAKA RIHARANIRA DEMOKARASI MURI REPUBULIKA.
Obtenez 1000 visiteurs rapidement !
Obtenez 1000 visiteurs rapidement !
Outils webmasters Compteur Chat Forum Sondage Découverte Référeur


M'inscrire M'inscrire Me connecter Me connecter Mot de passe oublié Mot de passe oublié Retour au forum Retour au forum



  Pages: 1
Poster un nouveau message Répondre au message
Auteur Message
   Trier par date décroissante
Ingabire
France
Posté le:
11/5/2006 13:21
Sujet du message:
Abarimu b'abanyakenya mu Rwanda
Répondre            
Email:
ingabiref@yahoo.fr
Site Internet:
http://yahoo.fr
Inkuru ngiye kubagezaho, mwayisoma kuri Afrik.com.Observations ni izanjye.Abarimu b'abanyakenya bazaza kwigisha mu Rwanda imibare amasiyans etc.. muri secondaire bazajya bahembwa imishahara iruta iyabo muri Kenya ni ukuvuga 1.000 $usa( amashilingi y'amanyakenya arenga 71.000).Buri kwezi kandi,nyuma y'imyika ibiri y'akazi bazajya babona hejuru y'umushahara 200$ usa buri kwezi.

Ikibazo nabaza abamaze iminsi baturatira ubwenge bw'abatutsi umuntu yakwibaza,impamvu igihugu kibura abarimu bene ako kageni:

-ko amagereza yuzuye abarimu bazira ubwoko bwabo kuki batahugurwa amezi 6 mu cyongereza,bakoroherezwa ingoyi ubundi bagakora binjiriza igihugu?

Binyibukije uko bogezaga ko ngo bize imisoro bakayishinga umunyagana: mu gihugu cya 9 millions habuzemo koko umunyagihugu wakora ako kazi kandi anazirikana abanyagihugu? Umunyamahanga qui s'en fous du quotidien des nationaux,qui est là pour camoufler les magouilles du pouvoir et maintenir les liens d'amitiés avec les institutions prêteurs d'argents(les yeux fermés)voilà le jeux du FPR.

Mukomere.
 

Poster un nouveau message Répondre au message
  Pages: 1

M'inscrire M'inscrire Me connecter Me connecter Mot de passe oublié Mot de passe oublié Retour au forum Retour au forum