SITE DU PARTI MDR - SITE Y'ISHYAKA - ISHYAKA, ISHYAKA, ISHYAKA NYINE. ISHYAKA RIHARANIRA DEMOKARASI MURI REPUBULIKA.
Obtenez 1000 visiteurs rapidement !
Obtenez 1000 visiteurs rapidement !
Outils webmasters Compteur Chat Forum Sondage Découverte Référeur


M'inscrire M'inscrire Me connecter Me connecter Mot de passe oublié Mot de passe oublié Retour au forum Retour au forum



  Pages: 1
Poster un nouveau message Répondre au message
Auteur Message
   Trier par date décroissante
Mugabo
Rwanda
Posté le:
23/8/2006 13:14
Sujet du message:
Namwe nimumbwire!
Répondre            
 
Ariko buriya ko abaturage bo bumiwe,buriya inyenzi zo iyo zicaye zisakuza zibuzaabantu amahwemo ngo bajye kwemeza abo zarangije gushyiraho ziba zitekereza ko ibihe bidaha ibindi?Kuva inyenzi zaboha u Rwanda le 04.07.1994 ibigenda nibyo bike cyane,iterabwoba,gushonjesha rubanda,gutambamira abantu mu kazi kari kabatunze( taxi moto zarahagaritsw,amagare,gusarura ntugurishe,...)Ubwishongozi bwo ntiwareba,iyo uwiyita rais atinyuka akita umuntu ushobora kuba anamurusha ibitekerezo ngo nta cyo aricyo(nothing,useless)aba we yumva atgiye kugera ahrenga malheureusement nuko we aba yumva ageze kw'ikuzo rye,cyakoze icyo nabwira umunyagitugu Kag(o)ame n'abambari be nuko yagombye kureba kure niba mu mutwe hari ubwenge bugisigayemo akamenya ko inkoni ikubise mukeba uyirenza urugo yagombye gufungura amarembo ya politique akemera opposition politique igakora ku mugaragaro ureke kiriya bita ngo ni forum kuko umutwe umwe wifasha gusara gusa,ntiwigira inama,u Rwanda ruzakizwa no guhuriza hamwe ibitekerezo binuyranye mu mpaka zisanzuye kandi zubaka naho guhoza abantu ku nkeke ntacyo bizabagezaho uretse gushora igihugu mu yindi nyenga ,ahandi bari mu matora yisanzuye nyabyo television zigenga nyabyo ,radio zinyuranye sinakubwira,campagne zisanzuye kandi zahawe igihe gihagije ,...naho ino ngo abakandida turabamenyera aho dutorera kandi ngo bahagarare tubajye inyuma ,aka ni akumiro mba ndoga démocratie!Reka mbe ngarukiye aha ni ahubutaha kandi Imana itwihanganishe kuko nta kitagira iherezo kandi ihumekere mu mitima yaba banyagitugu b'abagome,kuko nabo kuba mu kiganjemo feedom na démocratie nabo ntibyabagwa nabi. 

Poster un nouveau message Répondre au message
  Pages: 1

M'inscrire M'inscrire Me connecter Me connecter Mot de passe oublié Mot de passe oublié Retour au forum Retour au forum