SITE DU PARTI MDR - SITE Y'ISHYAKA - ISHYAKA, ISHYAKA, ISHYAKA NYINE. ISHYAKA RIHARANIRA DEMOKARASI MURI REPUBULIKA.
Obtenez 1000 visiteurs rapidement !
Obtenez 1000 visiteurs rapidement !
Outils webmasters Compteur Chat Forum Sondage Découverte Référeur


M'inscrire M'inscrire Me connecter Me connecter Mot de passe oublié Mot de passe oublié Retour au forum Retour au forum



  Pages: 1
Poster un nouveau message Répondre au message
Auteur Message
   Trier par date décroissante
Sabin
France
Posté le:
20/9/2006 21:10
Sujet du message:
Ndabasaba
Répondre            
Email:
gatcinya@hotmail.com
 
Banyarubuga

Napoleon Bonaparte yaravuze ati:Urugamba rw,Intare ruyobowe n,Intama ,ntiruba ali urugamba rw,intare.
Banyarwanda ,Igihe kirageze kandi kilihokiraturengana mugihe Abategetsi bakomeza kuduhoza munkeke zitarangira n,imyiryane yabuli munsi ,bakomeza kwerekana ubuswa n,ubushake buke bahora baduhenda boshye Abana ngo ciraho.
Kigali ngo i rubatswe Yezu ati: Ntabuye lizasigara ligeretse kulindi: Kigali ntiruta Bagdad Cg Berlin kubwa Hitler mukubaka ,
Mbere yokubaka Kigali mwabanje mukubaka imitima yanyu ,ko Icyodukeneye ni Amahoro hagati y,Abanyarwanda?
Bategetsi ,amagambo meza yanyu aryoshye nkinzoga agasindisha nka kanyanga ntabwo aliyo Dukeneye. Dukeneye Umutegetsi wajya imbere tukamukulikira aho we kujya inyuma akadushorerea.
Kuki ibibazo byingutu mugenda mubyitwaza mukabisiga inyuma nyamara bikaba alibyobitulimbura.
Ninde watubwira ko Kagame akunda Abahutu ,ko mbona we na Gacaca ye batumaze baduca umutwe?Yamashiniigezehe isya?
Abahutu bize bagezehe bicamo uduce nka Bacterie ngo niyo Politike yohejuru?
Abarokotse se bobageze kubuzwa byose nkingata imenye?
Banyarwanda ,Buli munyarwanda yali akwiliye kumenya ko bishoboka ko Dushobora kubana mumahoro cg mumuliro.
Ntushobora kunigira umuntu hasi udaciye bugufi ,kandi mwitegereza ko dutangira suicide bomb ngo Abategetsi bakanguke.
Tuve mumagambo ngo ni politiki zamafuti dushyirehamwe mumahoro ,twubake inganda akazi kaboneke kuko nicyo kerekana umutegetsiushoboye naho guhora wiruka isi usabasaba kandi dufite amaboko ni ubuswa bubi.
Niyihe Ntare twakulikira, ko mbona twamye dukulikira za Ruhaya gusa.
Sinzi niba Kagame ali mwiza cg ali mubi,aliko ntekereza ko ali Mwiza ,kuko abaye mubi twe tukaba beza igihugu cyaba kiza ,aliko abaye mwiza twe tukaba babi ,byose birazamba.
Yesu Ati: usarura icyo wateye ,nimukomeza gutera inzangano ,tuzakanguka tuli Abanyuma muli Afulika ,abandi baradusize.
Banyarwanda ,ndashaje ndagiye nshaje nabi kuba nsize gacaca ica ibintu,
Reka ndekere aha murakoze
 

Poster un nouveau message Répondre au message
  Pages: 1

M'inscrire M'inscrire Me connecter Me connecter Mot de passe oublié Mot de passe oublié Retour au forum Retour au forum