SITE DU PARTI MDR - SITE Y'ISHYAKA - ISHYAKA, ISHYAKA, ISHYAKA NYINE. ISHYAKA RIHARANIRA DEMOKARASI MURI REPUBULIKA.
Obtenez 1000 visiteurs rapidement !
Obtenez 1000 visiteurs rapidement !
Outils webmasters Compteur Chat Forum Sondage Découverte Référeur


M'inscrire M'inscrire Me connecter Me connecter Mot de passe oublié Mot de passe oublié Retour au forum Retour au forum



  Pages: 1
Poster un nouveau message Répondre au message
Auteur Message
   Trier par date décroissante
utazi rubanda
Canada
Posté le:
7/11/2006 05:59
Sujet du message:
uzabakiriho
Répondre            
 
muraho basomyi? maze iminsi nkurirana ibibera hanze yiwacu. ndibuka umunsi umwe nigize gutega amatwi radio rwanda, umunyamakuru witwaga Roza Kayibanda avuga ati<< umugabo amanika akuguru yicaye yaja kukamanura agahagarara sadamu huseni ngo byamugoye>> hari mumwaka wa 91. ejo saddamu huseni yakatiwe urwo kumanikwa. nagearageje kubaza bamwe muba nya irake twigana, beshi bagira bati saddamu huseni yari umugome kera akija kubutegetsi. beshi bavuga amasitori yukuntu yatwitse bamwe bomubwoko bwa shihite, abandi bakavuga uko yicaga abataravuganaga nawe rumwe, beshi akabicira mumago yabo abandi akabasanga aho babaga barahungiye muri irani no muri koweti. bamwe mubanya irake bari bara muyobotse, ndetse bumubonamo itwari. abandi ariko bahekenya amenyo ariko ntakundi bakwigenza. biba nkabyabindi ngo azashira namwa muzatumbe muturike. izinkuru za nyibukije umugabo Rizinde. kubwanjye simuzi ariko najaga mwumva kera bamuvuga turabana bato. bavuga uburyo yiciraga abantu mumunyururu, abandi akabicira mumagunira, ibyo byose ngo ara poreteja ubutegetsi ( indaye numugorewe).nzakwibuka uburyo bavuzeko inkotanyi za mwiciye muri nairobi zikamupfunyika mwigunira. siwe suwamwishe urwo ruphu harya ubwo umuzima nuwuhe?

ariko kandi nza kwibuka muri Ruhengeri, inkotanyi zarahasinyiye kuhatera itabi, muzamwire niba ryareze nangwa aho rigeze ribagarwa. ibi bya sadamu bya nyibukije Kagame agira ati izobwa zasize zishe abantu nanjye nzaziamaraho, abantu bati naye, mugitondo imbago itagira uko ingana << abana boto abagore batwite abasaza batagishobora kugenda, impinja zitaravuka>> murabyibuka ababizi itingitingi, murabyibuka imbandaka, turabyibuka abanyakibungo muri Kamarashavu, turabyibuka kurusumo, sinigeze ntembera urwanda rwose ariko buriwese aramutse afashe akanya maze akibuka, ibya kagame, amarira ntiyabona aho ayabika. nugkomeza tugasenga tugasaba uwiteka akadutiza umutima wo kubabari. wagira uti ese kutavuza ibigwi byinterahamwe, abo zahekuye nabo ubabajije bakubwira izabyo.

mubyukuri rero burya koko ineza iratinda ariko ntihera, abobose burya imana ifite ibihembo yabateganirije. sadamu bakubwiye uburyo yari somambike nabamuhenuye, wakumirwa, ubu ararira, wikwibaza uti ese umururumba wibyisi harya nuwiki? kagame amaze abantu ntakindi agamije nukugwiza zahabu, imitsi yarubana, gushinga koretion yubwoko, ibyo byose wareba icyo azabimaza, ukagiheba.

umunyarwanda yise umwana we ati uzabakiriho.
 

Poster un nouveau message Répondre au message
  Pages: 1

M'inscrire M'inscrire Me connecter Me connecter Mot de passe oublié Mot de passe oublié Retour au forum Retour au forum