SITE DU PARTI MDR - SITE Y'ISHYAKA - ISHYAKA, ISHYAKA, ISHYAKA NYINE. ISHYAKA RIHARANIRA DEMOKARASI MURI REPUBULIKA.
Obtenez 1000 visiteurs rapidement !
Obtenez 1000 visiteurs rapidement !
Outils webmasters Compteur Chat Forum Sondage Découverte Référeur


M'inscrire M'inscrire Me connecter Me connecter Mot de passe oublié Mot de passe oublié Retour au forum Retour au forum



  Pages: 1
Poster un nouveau message Répondre au message
Auteur Message
   Trier par date décroissante
Nduwayezu
France
Posté le:
26/11/2006 01:11
Sujet du message:
Ibinibiki?
Répondre            
Email:
nduwa@hotmail.com
 
Umugabo umwe yaravuze ati: Ntangazwa n,umuntu ubabazwa n,ibintu bibi bamuvugaho kandi atabikora ,nanone ngatangazwa n,umuntu ushimishwa n,ibintu byiza bamuvugaho kandi atabikora:
Inkuru imaze kuba impamo ,za ntare zazuye umugara ngo Abafransa barashaka kuzijyana murubanza Arusha ,sinalinzi ko zirutinya kurusha uko Rubyogo wanjye atinya amazi iyo Nyina agiye kumwoza.
Ese ko ali Abere baratinya iki?
Niba ntamaraso bafite kuntuki kuki babuze ibyicaro?
Kuvuga ko Abafransa ali Abicanyi sibyo bituma ba Afandi baba abere, ahubwo ubucamanza nibwo ahubwo bali bakwiliye gusaba ,noneho ukuli kukajya ahagaragara bakaba Abere nyine?
Najyaga numva ukuntu bahimbagiza gacaca nkagirango burya bo ntibayitinya? ngo Bourgeli arababeshyera naba nawe yalize utazi ikibeshyo cyo muli gacaca cy,inyangamugayo itazi no gusoma!!!!!
Ibi biratwereka ko Arusha nabo bayitinye kuko bazi akarengane kaliyo ngo Bagacumbitsi baliye ivandu ukibaza umututsikazi Gacumbitsi yali yarabuze muli komine ye kuburyo yali kumutega genocide bikakuyobera?
Ese abo bamarayika batewe niki ubwoba? niba Ali abaziramaraso bakemeye mumutuzo bakaburana bagatsinda?
Rero mwa nkotanyi mwe ziliya Gereza muliho mwubaka ngo Abarusha bazatahemo muzazitahanamo nigaramiye.
Rwanda irababona ikicecekera ,ntituyobewe akokozwe kakozwe tubona ,.
Simvuze ko zishe Abasenyeli ,igitarama bakicwa bagatabwa ,ngo ni uguhagalika genocide,.
Sinavuga ibyikibeho n,abantu bahashiliye .
sinavuga muli kongo ndetse nahandi.

Bikomye Abafransa ngo bafashije interahamwe guhunga ,afandi atazimaliye muli kivu.ngo batoje interahamwe ,haryawe yatojwe nande? inkotanyi zali igisoda zikihe gihugu?
Yezu ati:ntimuzacire abandi urubanza ,mwiretse:
ili nitangiliro umunsi rubanda yahagurutse ikababaza ibyaliya maraso muzajyahehe?Ko mbona mutinya urubanza kandi igihugu cyuzuyemo gacaca ?
ndeka nigendere mvuga ngo:mutewe n,iki uburake?Erega mwagize nabi iyo nabi izabagaruka!!!!!
Uwamennye amaraso wese uwo muntu yiyimbire ayo maraso azamugaruka.
Nzaba ndeba ibyizo Ntare .
 

Poster un nouveau message Répondre au message
  Pages: 1

M'inscrire M'inscrire Me connecter Me connecter Mot de passe oublié Mot de passe oublié Retour au forum Retour au forum